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Na Mwandishi Wetu

| Wizara ya Uchukuzi yachuﬁﬁa hatpa
kutatua changamoto za usafirishaji

Aidha, Wandwi alitoa
mwito kwa serikali iangalie

ERIKALI kupitia Wizara  upya mfumo wa mawakala
a Uchukuzi imesema wa usafirishaji wasio rasmi
Syimeanza kuchukua ili waweze kusajiliwa na
hatua kutatua changamoto kutambuliwa, sambamba
zinazokwamisha sekta ya na kusajiliwa na Mamlaka
usafirishaji. ya Mapato Tanzania (TRA)
Changamoto hizo ni ili kuongeza uwazi na uku-
pamoja foleni ya muda mrefu  sanyaji wa mapato.
katika mpaka wa Tunduma Mkurugenzi Msaidizi
na wingi wa tozo zikiwemo wa Usafiri wa Barabara
za matumizi ya barabara zin-  katika Wizara ya Uchu-
azotozwa kwa maderevawa  kuzi, Andrew Magombana
Tanzania nchini Zambia. alisema serikali imepokea
Hayo yamebainishwa malalamiko kuhusu tozo za
katika Mkutano Mkuu wa Zambia na tayari imeanzisha
Kwanza wa Chama cha mazungumzo na Serikali ya
Wasafirishaji wa Mizigo kwa  Zambia ili kupata ufumbuzi
Barabara Tanzania (TRFA) =~ wakudumu.
uliofanyika jijini Dar es Kuhusu foleni katika
Salaam. mpaka wa Tunduma, Ma-
Ofisa Mtendaji Mkuu gombana alisema seri-
wa TRFA, Hussein Wandwi kali za Tanzania na Zambia
alisema moja ya changamoto  zinafanya kazi kwa pamoja
kubwa ni tozo za barabara ili kuhakikisha mpaka huo
nchini Zambia ambazo unakuwa sehemu ya kupita
zimeongeza gharama za badala ya kuwa sehemu ya
uendeshaji kwa wasafirishaji ~ kusubiri.
wa Tanzania. Makamu Mwenyekiti wa
“Moja ya changamoto TRFA, Sophia Caroline Man-
kubwa ni tozo mpya za soor alisema chama hicho
barabara za Zambia. Kama kitaendelea kushirikiana na
wenzetu wanatoza malori serikali ili kutatua changa-
yetu, nasi tunapaswa kuwa-  moto zilizopo.
toza malori yao,” alisema Mansoor alisisitiza
Wandwi. umuhimu wa kuimarisha
Alisema pia wasafirishaji ~ mazingira ya uwekezaji ka-
wanakabiliwa na chan- tika sekta ya usafirishaji kwa
gamoto ya tozo kutoka kuwa Tanzania ni kitovu cha
halmashauri na Mamlaka ya usafirishaji kwa nchi nyingi
Udhibiti wa Usafiri Ardhini kupitia bandari zake.
(LATRA) ikiwemo kodi ya Mansoor alisema kubore-
huduma iliyopunguzwa sha mazingira ya biashara
kutoka asilimia 0.3 hadiasil- ~ katika sekta ya usafirishaji
imia 0.25 ya mauzo ya kila kutachangia katika kukuza
robo mwaka ambayo bado uchumi wa nchi na kuvutia
| inalalamikiwa na wadau. uwekezaji zaidi.
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